Za a iya tsaftace kayan shafa da gaske ba tare da yin m?
A {asar Amirka, gwamnati ba ta gindaya sharuɗɗan amfani da abubuwan da ake amfani da su a cikin kayan kwalliya, kuma ba ta buƙatar kwanakin ƙarewa a kan alamun kwaskwarima.
Ko da yake babu wasu dokoki da ke tafiyar da yadda ya kamata a adana kayan kwalliya ko tsawon lokacin da ya kamata su tsaya, FDA ba ta buƙatar duk masu kera kayan kwalliya don tabbatar da amincin samfuran su.
"Ana gwada samfuran tsaftacewa kamar yadda aka saba da su" kuma dole ne su wuce gwajin kwanciyar hankali iri ɗaya, in ji masanin ilimin kwaskwarimaKrupa Koestline.Wannan yana nufin cewa "tsabta" tsarin rigakafin lalata zai iya zama tasiri kamar tsarin al'ada.Amma don kawai suna iya yin tasiri ba yana nufin suna da tasiri ba.Wannan kuma yana aiki tare da girke-girke na gargajiya!Dakatar da amfani idan samfurin ya rabu, yana wari, ko ya canza launi ko wari bayan buɗewa.
"Gaba ɗaya magana, dabarar kayan kwalliyar launi yawanci tana tsayawa har zuwa watanni shida daga ranar buɗewa," kuma yana iya ɗaukar tsayi idan kayan shafa ba su ƙunshi ruwa ba (kwayoyin cuta suna buƙatar ruwa don girma).Don abubuwa kamar mascara, masu amfani yakamata su yi amfani da shi a cikin watanni uku da buɗe shi.
A gaskiya ma, kalmar "tsabta" ba ta da ma'anar doka.Wani lokaci wasu masu alamar suna zuwa wurinmu don taimaka musu su samar da samfuran kayan shafa, kuma za su nemi musamman don cika ƙa'idar "tsabta".A gaskiya ma, suna bayyana cewa tsarin su ba su ƙunshi sinadaran da za su iya haɗawa da kiwon lafiya ko abubuwan da suka shafi muhalli ba, kamar Sephora da/ko Ka'idodin Tsabtace Creed.Sau da yawa sukan zaɓi samfuran marasa amfani kamar BHT, BHA, methylisothiazolinone, diazolidinyl urea, da parabens.
Don haka, abin tambaya a nan shi ne, shin kayan kwalliyar da ba su da waɗannan na’urorin kariya na musamman sun fi iya ƙarewa ko ɗaukar ƙwayoyin cuta ko naman gwari?Ba idan an tsara shi da kyau ba, in ji Koesteline.A gaskiya masanan da ke cikin dakin gwaje-gwaje za su maye gurbin wasu sinadarai kamar "phenoxyethanol" wanda shine babban abin kiyayewa na bakan da ke hana ci gaban ƙwayoyin cuta kuma an yarda da amfani da shi a Turai a ƙididdiga har zuwa 1%.Lokacin da aka tambaye su don kauce wa phenoxyethanol, sun ambaci sodium benzoate, potassium sorbate, sodium levulinate, da sodium anisate a matsayin sauran masu kiyayewa don samun "tsabta."
Ko kun cancanci a matsayin "tsabta" ko a'a, ya kamata ku san zubar da kayan shafa na ruwa bayan watanni shida, koda kuwa yayi kama da lokacin da kuka fara shafa shi.Domin idan tana dauke da kwayoyin cuta, ba za mu iya ganinta da ido tsirara ba.
Tafi cikin jakar kayan shafa ɗinki sannan ki fitar da creams da kayan shafa na ruwa waɗanda ke kan sama da wata shida.
Lokacin aikawa: Maris 14-2023