shafi_banner

labarai

Bincike ya nuna cewa matsalolin motsin rai na iya haifar da alamun fata, ciki har da bushewa, ƙara yawan fitar mai, da rashin lafiyan halayen, wanda zai iya haifar da kuraje, duhu, kumburin fata, da ƙara launin fuska da wrinkles.

kulawar fata ta zuciya2

A halin yanzu, akwai manyan dabaru guda huɗu don inganta yanayin fata ta hanyar daidaita motsin zuciyarmu:

Dabarun farkoshine cewa kyakkyawan fata na kayan kwalliyar kayan kwalliya na iya haifar da sel don saki PROKR-2, don haka masu amfani zasu iya samun yanayi mai kyau yayin inganta yanayin fata.Kyakkyawan jin daɗin fata na samfuran kula da fata yana da alaƙa kai tsaye da ma'anar taɓawa.A lokacin tsarin kula da fata, zai iya kunna CT fibers a cikin fata, saki peptide PROK2 ta'aziyya, kuma yana kunna mai karɓar ta'aziyya PROKR2, yana kawo wa mutane jin dadi, kwantar da hankali, da kuma kawar da damuwa.

Dabarar ta biyushi ne farawa daga mahangar jijiyoyi, da kuma kiyaye daidaiton yanayin cikin jiki ta hanyar daidaita matakan kwayoyin halitta a cikin jiki wanda ke da alaƙa da motsin rai, kamar endorphins da cortisol, don inganta yanayin fata.Neuro-cosmetics na iya yin aiki daidai a kan tsarin juyayi na fata ta hanyar kayan aiki masu aiki, kuma yana yiwuwa a daidaita motsin zuciyarmu da fata.Wannan na iya zama mataki na gaba na haɓaka kayan kula da fata a nan gaba.

kulawar fata ta motsin rai3

Dabarar ta ukushine ƙara wasu jigon shuka tare da ƙamshi na dabi'a ga kayan kwalliyar don sanya masu amfani jin daɗi da annashuwa ta hanyar jin wari.Mafi kyawun maganin aromatherapy shine kamar wannan don sauƙaƙe motsin rai.Ta hanyar ƙara mahimmin mai da aka cire daga tsire-tsire na halitta zuwa samfuran kula da fata, ƙwayoyin da waɗannan tsire-tsire suka canza za su shiga jikin ɗan adam ta hanyar tsarin wariyar ɗan adam, ƙwayoyin mucous da sauran tashoshi kuma suna iya motsa hippocampus na kwakwalwa.

Dabaru na hudushine ƙirƙirar motsin rai mai daɗi akan fakitin gani na samfuran kula da fata!Ga wasu samfuran kula da fata, maimakon yin nazarin tattarawa da ingancin albarkatun ƙasa, sun fi son yin ƙoƙari sosai a wuraren bikin kamar launi na samfurin, nau'in manna, da marufi.Dalilin kuma shine don ƙirƙirar ƙima mai daɗi.Launi shine ke haifar da motsin rai kuma yana aiki ta hanyar hangen nesa na ɗan adam.Tsawon raƙuman haske da launuka daban-daban ke fitarwa sun bambanta.Lokacin da idanun ɗan adam suka bayyana da launuka daban-daban, ƙungiyoyi da halayen da jijiyoyi na kwakwalwa suka yi su ma sun bambanta.Saboda haka, launuka suna da tasiri kai tsaye a kan motsin zuciyar mutane da ilimin halin mutum.

kula da fata na motsin rai1

Gabaɗaya ikon kula da fata na motsin rai yana da faɗi, kuma ga alama shingen shiga ba su da yawa.Alamomi na iya samun wuraren shigarwa cikin sharuddan kayan abinci, wari, jin fata, marufi, da sauransu;duk da haka, bayan dubawa na kusa, har yanzu akwai manyan matsaloli da yawa a cikin shingen fasaha, ƙa'idodi da manufofi, wayar da kan kasuwa, da ilimin masu amfani.


Lokacin aikawa: Yuli-21-2023